Leave Your Message
Shin man dizal din zai iya lalacewa ya koma baki?

Labarai

Shin man dizal din zai iya lalacewa ya koma baki?

2024-08-05

Kula da waɗannan cikakkun bayanai, in ba haka ba man dizal janareta na iya lalacewa kuma ya zama baki? Injin mai najanareta dizalyana da mahimmanci kamar jinin jikin mutum. Lokacin zabar man inji, masu amfani yakamata su zaɓi man injin tare da ƙimar ingancin da ta dace da ƙimar ɗanƙowa gwargwadon lokacin gida da zafin jiki. A lokaci guda kuma, ya kamata su kuma kula da sauyawa na yau da kullum. Lokacin amfani da saitin janareta na diesel Hakanan kuna buƙatar kula da cikakkun bayanai masu zuwa, in ba haka ba yana iya haifar da lalacewar injin injin ya lalace kuma ya zama baki a cikin hanzari, yana shafar aikin al'ada na naúrar.

Bakin Karfe Rufe Dizal Generator Set .jpg

  1. Lokacin maye gurbin mai na injin janareta na dizal, dole ne a tsaftace tankin mai mai mai da hanyoyin mai na saitin janareta na dizal. Idan ba a tsaftace shi ba, ragowarsa za ta gurɓata sabon mai kuma ya sa man injin ɗin ya zama baki.

 

  1. Yayin aikin saitin janareta na diesel, kula da hankali don ganin ko man ya kone gaba ɗaya, ko akwai lalacewa da yawa tsakanin fistan, zoben fistan da silinda, da kuma ko rufewar ba ta da ƙarfi. Idan konewar man bai cika ba, iskar gas da ke shiga cikin tankin mai zai sa mai ya yi saurin zama baki da kauri.

 

Dole ne a zaɓi man mai wanda ya dace da buƙatun sa. Babban zafin jiki, babban sauri, da manyan na'urorin janareta na dizal yakamata suyi amfani da mai mai lubricating tare da kwanciyar hankali mai kyau da ingantaccen ƙari. Yin amfani da mai tare da ƙarancin inganci zai yi sauri ya zurfafa kuma ya juya launin mai baki.

 

Sabon man inji na al'ada gabaɗaya mai launin rawaya ne. Baƙin man inji yana nuna cewa yana ɗauke da ƙazanta masu yawa, kamar ƙanƙara ƙanƙara na yankan ƙarfe, ma'adinan carbon da sauransu. Ana ɗaukar waɗannan ƙazanta zuwa wuraren da ke buƙatar mai a lokacin aikin janareta na diesel, wanda zai haifar da babbar lalacewa ta sakandare. kuma yaga sassan injin. A wannan lokacin, dole ne a maye gurbin duk man inji. Yayin amfani da shi na yau da kullun, idan sabon injin ne, Na naúrar da aka yi aiki na lokaci ɗaya ko kuma an sake gyarawa, ana buƙatar maye gurbin mai bayan awa 50 na aiki, kuma dole ne a canza matatar mai. A cikin yanayin al'ada, ana buƙatar maye gurbin mai bayan awanni 250 na aiki. Tabbas, idan saitin janareta na diesel Idan aka yi amfani da shi a cikin yanayi mara kyau, dole ne a ci gaba da zagayowar maye gurbin mai daidai da haka.

 

Man injin yana da mahimmanci don aikin saitin janareta na diesel. Da zarar an sami wani yanayi mara kyau na man injin, mai amfani yana buƙatar maye gurbinsa cikin lokaci.